• babban_banner_01

Yadda za a ceci kanku a yanayin gazawar lif kwatsam

A cikin 'yan shekarun nan, yawan gazawar lif ya fi girma da girma.Rahotannin firgita na lif suna fitowa a jaridu ko allon talabijin a cikin kwanaki uku ko biyu.Domin tabbatar da amincin rayuwa, wannan takarda za ta gabatar muku da ilimin tserewa daga lif.

● Bayan da fasinjoji suka makale, hanya mafi kyau ita ce danna maɓallin kiran gaggawa a cikin lif, wanda za a haɗa shi da ɗakin aiki ko cibiyar kulawa.Idan an amsa kiran, duk abin da za ku yi shine jira ceto.

● Idan ƙararrawa ba ta jawo hankalin ma'aikatan da ke bakin aiki ba, ko maɓallin kira ya gaza, zai fi kyau ka kira lambar ƙararrawa tare da wayar hannu don taimako.A halin yanzu, da yawa daga cikin lif suna sanye da na'urorin watsa wayar hannu, waɗanda za su iya karɓa da yin kira akai-akai a cikin lif.

● Idan akwai gazawar wutar lantarki ko wayar hannu ba ta da sigina a cikin lif, zai fi kyau ka kwantar da hankalinka a cikin wannan yanayin, saboda ana sanye da na'urorin kariya na faɗuwar aminci.Na'urar rigakafin fadowa za ta kasance da ƙarfi a kan waƙoƙin da ke ɓangarorin biyu na lif ɗin don kada lif ɗin ya faɗi.Ko da a yanayin gazawar wutar lantarki, na'urar tsaro ba za ta gaza ba.A wannan lokacin, dole ne ku natsu, ku ci gaba da ƙarfin ku kuma ku jira taimako.A cikin kunkuntar lif, da yawa fasinjoji sun damu cewa zai kai ga shaƙa.Da fatan za a tabbatar da cewa sabon ma'aunin lif na kasa yana da tsauraran ka'idoji.Sai kawai lokacin da aka samu tasirin iskar iska za'a iya sanya shi a kasuwa.Bugu da ƙari, lif yana da sassa masu motsi da yawa, kamar wasu wurare masu haɗawa, kamar tazarar da ke tsakanin bangon mota da rufin mota, wanda gaba ɗaya ya isa ga bukatun numfashin mutane.

● Bayan daidaita yanayin ku na ɗan lokaci, abin da kawai za ku yi shi ne mirgine kafet a ƙasan motar lif kuma ku fallasa iska a ƙasa don cimma sakamako mafi kyau na samun iska.Daga nan sai ihu da babbar murya don jawo hankalin masu wucewa.

● Idan kuka bushe babu wanda ya zo don taimako, to sai ku ajiye ƙarfin ku kuma ku nemi taimako ta wata hanyar.A wannan lokacin, kuna iya bugun ƙofar lif ɗin lokaci-lokaci, ko kuma ku doke ƙofar lif da tafin kafa mai wuya, kuna jiran isowar ma'aikatan ceto.Idan kun ji hayaniya a waje, sake harba.Lokacin da masu ceto ba su isa ba, ya kamata su lura cikin nutsuwa kuma su jira cikin haƙuri.Kada ku lalata inci murabba'in.

Wasu mutane da suka makale da rashin haƙuri za su yi ƙoƙarin buɗe lif daga ciki, wanda hanya ce ta taimakon kai da masu kashe gobara ke da ƙarfi.Domin a lokacin da lif ya gaza, wani lokacin kewayen kofa ya kan kasa, kuma lif yana iya farawa da rashin daidaituwa.Yana da matukar haɗari don ɗaukar ƙofar da karfi, wanda ke da sauƙi don cutar da mutum.Bugu da kari, mutanen da suka makale za su iya fada cikin mashin din lifita idan suka bude kofar lif a makance saboda ba su san matsayin kasa a lokacin da na’urar ta tsaya ba.

Idan an yi saurin faɗuwar lif, da fatan za a sa bayanku kusa da lif, ku durƙusa gwiwoyinku kuma ku fitar da ƙafafu daga tashar, don samun kwanciyar hankali da yawa kuma ku guje wa tasirin da ya wuce kima ga mutane.Bugu da kari, kada ku fita daga hasken sama a makance.Lokacin da ba za a iya buɗe ƙofar mota na ɗan lokaci ba, ƙwararrun ma'aikatan ceto za su taimaka.Sai bayan gazawar wutar lantarki da rufewa za ku iya tserewa daga hasken sama.

A takaice, lokacin da aka makale a cikin lif, hanya mafi kyau don fita daga cikin matsala ita ce sarrafa motsin zuciyar ku a hankali, raba ƙarfin jikin ku a kimiyyance kuma ku jira haƙuri don ceto.


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2021